นับเป็นศูนย์รวมของเหล่าบรรดาเชฟฝีมือดีมาประชันกัน เพื่อชิงความเป็นหนึ่งการทำอาหารกับรายการระดับโลก Hell’s Kitchen Thailandของบริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด โดยมี 4 กรรมการ เชฟป้อม ม.ล.ขวัญทิพย์ เทวกุล, เชฟเอียน พงษ์ธวัช เฉลิมกิตติชัย,เชฟวิลแมน ลีออง,เชฟอ๊อฟ ณัฐวุฒิ ธรรมพันธุ์ เป็นผู้เฟ้นหา Head Chef มืออาชีพคนแรก
![](http://maya-channel.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3475-1024x684.jpeg)
เข้าสู่รอบชิงชนะเลิศกันแล้วกับ 2 คนสุดท้ายคือ บิว-เคอร์ โดยในรอบชิงชนะเลิศกรรมการจะให้ บิว-เคอร์ รับหน้าที่เป็นเฮดเชฟในการรันครัวทุกขั้นตอน เริ่มตั้งแต่การจัดเตรียมเมนูอาหารไปจนถึงการดูแลระบบการทำงานภายในครัวทุกอย่าง ทำเอาทั้งสองคนตื่นเต้นอย่างมากเพราะทุกขั้นตอนถูกจับตามองโดย 4 กรรมการ ดังนั้นมันจึงเป็นเรื่องที่ท้าทายทั้งสองคนสุดๆ งานนี้ทำเอาบิวและเคอร์เครียดและกดดันพอสมควร
![](http://maya-channel.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3474-1024x712.jpeg)
แต่ในความกดดันทั้งสองคนก็ยังได้รับกำลังใจที่ดีๆเมื่อบรรดาเพื่อนๆที่ออกจากการแข่งขันได้กลับเข้ามาช่วยเป็นลูกทีมของทั้งสองคนจนเกิดความชุลมุนวุ่นวายในการดึงตัวเพื่อนสนิทเข้าทีมเพื่อช่วยในการรันครัวให้ไหลลื่นไปได้ด้วยดี และเมื่อถึงเวลาเปิดครัว Hell’s KitchenRestaurant ทั้งสองคนก็พยายามแสดงศักยภาพการเป็นเฮดเชฟออกมากันอย่างเต็มที่ แม้ว่าต้องเจอกับปัญหาเฉพาะหน้าหลายด้าน แต่ทั้งสองคนก็ตั้งสติและแก้ไขปัญหาเพื่อให้ทุกเมนูออกมาได้อย่างสมบูรณ์แบบเรียกว่าเป็นการแข่งขันรอบชิงที่ถือว่าครบทุกรสชาติจริงๆ แต่สุดท้ายแล้วการต่อสู้ของบิวและเคอร์จะจบลงอย่างไร ใครจะได้เป็นเฮดเชฟคนแรกของรายการ Hell’s Kitchen Thailand
![](http://maya-channel.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3477-1024x576.jpeg)
ติดตามชมความสนุกสนานความเดือดของ Hell’s Kitchen Thailand ได้ในวันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2567 เวลา 18.00 น.ทางช่อง 7HD
![](http://maya-channel.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3478-1024x576.jpeg)